Xe buýt đi từ Hà Nội đi Hải Phòng

Xe buýt đi từ Hà Nội đi Hải Phòng

NaN Hành khách

Lựa chọn khác

Lịch trình Bus Hà Nội đến Hải Phòng

Lịch trình Bus Hà Nội đến Hải Phòng
Tên phương tiện vận chuyểnThời gian lộ trìnhGiá
OUROS Travel SUV 4pax Bất cứ lúc nàoVND 3,803k
Vietnam Airlines Economy 02:45 - 10:35VND 6,593k
Grouptour Bus + Bus 05:00 - 10:00VND 690k
Daiichi Travel VIP 45 07:45 - 11:15VND 261k
Vietnam Railways Class II AC 09:20 - 11:47VND 226k
Grouptour Bus 40 seat 10:20 - 14:30VND 271k
Grouptour Bus 40 seat 12:15 - 15:55VND 271k
Duc Duong Bus Tourist Bus + Ferry 14:30 - 18:00VND 313k
Hai Au Express 45 17:00 - 18:10VND 136k
Vietnam Railways Class II AC 18:10 - 20:55VND 226k
Vietravel Airlines Economy 20:55 - 07:30VND 2,201k
VietJet Air Economy 23:00 - 16:55VND 3,165k

Phương tiện đi lại từ Hà Nội đi Hải Phòng

Sự thật về xe buýt từ Hà Nội đến Hải Phòng

Xe buýt rẻ nhất6 US$
Xe buýt nhanh nhất1h 10p
Xe buýt sớm nhất12:00 AM
Xe buýt mới nhất7:30 PM
Tuyến xe buýt hàng ngày0
Khoảng cách59 km
Công ty xe buýtArirang Travel, Cat Ba Express, Cat Ba Limousine, Cat Ba Panorama, Daiichi Travel, Duc Duong Bus, Full Moon Party Tour, Good Morning Cat Ba Bus, Grouptour, Hai Au, Hoang Long, Limousine Tam Coc Ninh Binh, Luxury Van Limousine, Sapa Discovery Travel, Techbus VN JSC, To Vietnam Travel, Viet Nam Travel Bus, Vietnam Easy Go Travel, Vietnam Luxury Travel

Đánh giá chuyến đi Hà Nội đi Hải Phòng

AJ
Tôi đã phải đổi vé sang ngày khác và công ty rất hữu ích và tốt!
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt Limousine + Ferry, Good Morning Cat Ba Bus (Good Morning Cat ba), 27 thg 11, 2023
MF
Xe buýt đúng giờ, khá thoải mái nhưng khá nhỏ đối với người châu Âu. Thật không may đã có sự chậm trễ 1,5 giờ và chúng tôi không được đưa đến khách sạn như đã hứa mà phải trả tiền taxi
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt VIP 45 chỗ, Daiichi Travel (Daiichi Travel), 20 thg 10, 2023
AV
Nó đã được giải thích rõ ràng trong xe buýt rằng cuộc hành trình kéo dài bao lâu với bến xe buýt, phà và lái xe trên đảo. Trả khách tại khách sạn và xe buýt chạy khá an toàn
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt VIP 45 chỗ, Daiichi Travel (Daiichi Travel), 22 thg 2, 2023
M
Chuyến đi rất tốt, chúng tôi bị trễ một chút từ Hà Nội vì xe buýt phải đón một số người trong thành phố. Nhưng nhìn chung, chuyến đi rất tốt!
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt VIP 33 chỗ, Good Morning Cat Ba Bus (Good Morning Cat ba), 18 thg 1, 2023
US
Chuyến đi thật hoàn hảo. Họ đón chúng tôi tại khách sạn của chúng tôi ở khu phố cổ Hà Nội miễn phí. Chúng tôi đã hoàn toàn đúng giờ. Xe buýt không phải là mới nhất nhưng đủ cho chuyến đi của chúng tôi đến Cát Bà. Nhân viên rất thân thiện. Chắc chắn sẽ giới thiệu nó.
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt VIP 33 chỗ, Good Morning Cat Ba Bus (Good Morning Cat ba), 2 thg 12, 2022
MS
Điểm hẹn ghi trên vé không đúng (tôi và bạn tôi phải đợi hơn 30 phút, sau đó gọi điện đến công ty thì có người đến chỉ cho chúng tôi địa điểm xe buýt...)
Bài đánh giá này được dịch tự động
Xe buýt Tốc hành, Grouptour (Công ty du lịch quốc tế Grouptour), 29 thg 4, 2022
EO
Perfect, with drop off at the hotel!
Xe buýt VIP 34 chỗ, Techbus VN JSC (Techbus Vietnam Joint stock company), 10 thg 4, 2024
CP
The bus arrived perfectly on time. The seats were comfortable. The AC was on. We were given free water and disinfectant wipes.
Xe buýt Express 45, Hai Au (Hải Âu), 10 thg 4, 2024
PB
Friendly staff, good communication, safe driving, they even drop you at your property on Cat Ba island. Highly recommended for this great price & quality value.
Xe buýt Limousine + Ferry, Good Morning Cat Ba Bus (Good Morning Cat ba), 4 thg 4, 2024
MG
Easy trip, you can trust this company
Xe buýt Limousine, Cat Ba Limousine, 4 thg 4, 2024
4.7
647 đánh giá của khách hàng
5
75%
4
19%
3
5%
2
1%
1
0%

Cách di chuyển từ Hà Nội đi Hải Phòng bằng xe Buýt

Bắt xe khách để di chuyển từ Hà Nội đi Hải Phòng là hình thức an toàn, thoải mái và chi phí thấp cho tuyến đường này. Để đi các địa điểm du lịch phổ biến, giờ xe buýt chạy khá nhiều trong một ngày, thường là cách mỗi 30 phút hoặc 1 tiếng một chuyến. Đi đến các địa điểm ít nổi tiếng hơn, thường thì chỉ có một chuyến một ngày. Loại xe khách thông dụng nhất là xe không có điều hoà, có điều hoà và xe khách chất lượng cao.

Bạn nên đặt vé trước ngày khởi hành ít nhất một vài ngày. Kiểm tra các nhà xe có sẵn trên trang của chúng tôi để đặt vé trực tuyến Hà Nội đi Hải Phòng. Nếu bạn kế hoạch du lịch vào cuối tuần hoặc ngày lễ, bạn nên đặt vé sớm hơn nhiều trước ngày đi vì vé sẽ có thể hết sớm do nhu cầu cao của cả khách du lịch lẫn người bản địa di chuyển về quê ở các tỉnh ngoại thành.

Từ Hà Nội đi Hải Phòng bao xa?

Di chuyển bằng xe khách, khoảng cách từ Hà Nội đến Hải Phòng phụ thuộc vào đường đi. Hầu hết các nhà xe sẽ đi đường cao tốc hoặc đường cao tốc có thu phí. Đây có thể không phải là tuyến đường ngắn nhất nhưng sẽ nhanh nhất vì mật độ giao thông thấp hơn và không có đèn đỏ.

Để đi đến điểm tham quan ở đảo, không có đường nối với đất liền bằng cầu, xe sẽ lên phà lớn chở xe ô tô. Hành khách có thể bị yêu cầu rời khỏi xe khách, nhưng không cần phải mang theo hành lý. Khoảng cách từ hai bến phà đã được tính vào tổng khoảng cách.

Di chuyển từ Hà Nội đi Hải Phòng bằng buýt mất bao lâu?

Thời gian ước tính đi từ Hà Nội đến Hải Phòng là khoảng 1h 10p. Lưu ý là đi bằng xe khách chậm hơn so với lái xe riêng hoặc bằng taxi. Phụ thuộc vào giờ khởi hành, thời gian xe buýt đến muộn giữa Hà Nội và Hải Phòng có thể chênh lệch khá lớn. Mật độ giao thông lớn hơn và tắc đường thường vào khoảng sáng đến trưa của các ngày trong tuần, nhiều hơn so với cuối tuần.

Một yếu tố quan trọng khác ảnh hưởng đến thời gian di chuyển là loại xe khách. Xe chất lượng cao hoặc xe VIP thường đi nhanh hơn vì đi đường cao tốc và dừng ít hơn. Xe khách thông thường sẽ dừng nghỉ khoảng 10-30 phút sau mỗi vài tiếng di chuyển, để hành khách đi vệ sinh, mua đồ ăn nhẹ và nghỉ ngơi.

Một vài xe chất lượng cao có nhà vệ sinh trên xe và có tài xế phụ. Tuy nhiên thường thì xe vẫn sẽ dừng để ăn trưa và nạp nhiên liệu.

Từ Hà Nội đi Hải Phòng bằng buýt có đắt không?

Giá vé đi từ Hà Nội đến Hải Phòng dao động phụ thuộc vào loại xe khách bạn chọn. Giá vé rẻ hơn đối với xe không có điều hoà hoặc xe khách bình dân. Xe khách chất lượng cao hoặc dòng xe cao cấp có giá vé cao hơn, với chất lượng cao hơn, thoải mái hơn và có dịch vụ đi kèm như sạc điện thoại, TV và nhà vệ sinh.

Lịch trình từ Hà Nội đi Hải Phòng

Để hỗ trợ bạn lên kế hoạch cho chuyến đi, đây là lịch trình xe giờ đi và giờ đến giữa Hà Nội và Hải Phòng.

Công ty có xếp hạng cao nhất cho tuyến đường này.

Có rất nhiều công ty bán vé với chất lượng và dịch vụ khác nhau. Khi chọn một nhà xe, hãy tìm hiểu kỹ trước khi mua vé.

Sự an toàn là yếu tố quan trọng hàng đầu. Chúng tôi khuyên bạn nên đọc kỹ trước các đánh giá về chất lượng nói chung của một nhà xe cho chặng này.

Chúng tôi chỉ hợp tác với các công ty xe buýt có uy tín và đáng tin cậy. Chúng tôi luôn cố gắng hết sức để đưa ra các lựa chọn giữa các nhà xe tốt nhất của mỗi hành trình.