กรุงเทพ ปลายทาง เกาะเต่า @ รถไฟ, เรือเฟอร์รี่, รถบัส, รถตู้ 28 เม.ย. 2017

7 การเดินทาง (THB 850 — 2,339)

จาก ท่ารถลมพระยา ถนนข้าวสาร ถึง เกาะเต่า โดย รถบัส+เรือเฟอร์รี่ ตั๋วรถร่วม

ลมพระยา
06:00
ท่ารถลมพระยา ถนนข้าวสาร, กรุงเทพ
15:00
แม่หาด (เกาะเต่า)
9h
Instant คืนเงิน
฿ 1,150
× 2 = ฿ 2,300
50 ที่นั่งว่าง
ลมพระยา
21:00
ท่ารถลมพระยา ถนนข้าวสาร, กรุงเทพ
08:45
แม่หาด (เกาะเต่า)
11h 45m
Instant คืนเงิน
฿ 1,150
× 2 = ฿ 2,300
48 ที่นั่งว่าง

จาก หัวลำโพง ถึง เกาะเต่า โดย รถไฟ+รถบัส+เรือเฟอร์รี่ ตั๋วรถร่วม

#85
การรถไฟแห่งประเทศไทย
19:30
หัวลำโพง, กรุงเทพ
04:15
ชุมพร
8h 45m
คืนเงิน
การเชื่อมต่อระหว่างเส้นทางเป็นไปตามบริษัทผู้ให้บริการ ผู้โดยสารต้องมีเปลี่ยนพาหนะระหว่างทาง
ลมพระยา
05:00
Chumphon Lomprayah (Train Station), ชุมพร
09:30
แม่หาด (เกาะเต่า)
4h 30m
Instant คืนเงิน
50 ที่นั่งว่าง
Total
14h
฿ 1,730
× 2 = ฿ 3,460
#85
การรถไฟแห่งประเทศไทย
19:30
หัวลำโพง, กรุงเทพ
04:15
ชุมพร
8h 45m
คืนเงิน
การเชื่อมต่อระหว่างเส้นทางเป็นไปตามบริษัทผู้ให้บริการ ผู้โดยสารต้องมีเปลี่ยนพาหนะระหว่างทาง
ลมพระยา
05:00
Chumphon Lomprayah (Train Station), ชุมพร
09:30
แม่หาด (เกาะเต่า)
4h 30m
Instant คืนเงิน
50 ที่นั่งว่าง
Total
14h
฿ 2,194
× 2 = ฿ 4,388
#85
การรถไฟแห่งประเทศไทย
19:30
หัวลำโพง, กรุงเทพ
07:10
สุราษฎร์ธานี
11h 40m
คืนเงิน
การเชื่อมต่อระหว่างเส้นทางเป็นไปตามบริษัทผู้ให้บริการ ผู้โดยสารต้องมีเปลี่ยนพาหนะระหว่างทาง
ลมพระยา
08:30
สถานีรถไฟสุราษฎร์ธานี
14:15
แม่หาด (เกาะเต่า)
5h 45m
Instant คืนเงิน
50 ที่นั่งว่าง
Total
18h 45m
฿ 2,339
× 2 = ฿ 4,678

จาก หัวลำโพง ถึง เกาะเต่า โดย รถบัส+เรือเฟอร์รี่ ตั๋วรถร่วม

19:00
หัวลำโพง, กรุงเทพ
09:30
แม่หาด (เกาะเต่า)
14h 30m
Instant คืนเงิน
฿ 1,300
× 2 = ฿ 2,600
25 ที่นั่งว่าง

จาก Khao San Road Jolly Travel ถึง เกาะเต่า โดย รถตู้+เรือเฟอร์รี่ ตั๋วรถร่วม

15:00
Khao San Road Jolly Travel, กรุงเทพ
05:30
แม่หาด (เกาะเต่า)
14h 30m
Instant
฿ 850
× 2 = ฿ 1,700
  ที่นั่งว่าง

ความเห็นจากผู้เดินทาง นอกเหนือจากยอด 40,264 ผู้โดยสารเดินทางกับเราในเส้นทางนี้

ที่ 12Go ผู้ประกอบการของเรามีบริการ สามประเภท ดังนี้:

ถูก , เร็ว , ดี - แต่คุณสามารถเลือกได้เพียง 2 เท่านั้น!
ราคาถูก และ เร็ว จะไม่ ดี (เช่น รถประจำทางไปยังถนนข้าวสาร, รถประจำทางท้องถิ่น หรือรถไฟชั้น 3)
ราคาถูก และ ดี จะไม่ เร็ว (เช่น รถไฟวีไอพีในประเทศไทย)
เร้ว และ ดี จะไม่ ราคาถูก (เช่น บริการรถลีมูซีนส่วนตัว หรือรถโดยสาร VIP24 และรถด่วน)

ให้คุณเลือก! โปรดจำไว้ว่าแม้ว่าเราจะตรวจสอบบริการอย่างใกล้ชิด, แต่เราก็ยังคงเป็นตลาดของหน่วยงาน - ซึ่งหมายความว่าเรามุ่งเน้นที่บริการจองตั๋วและความพร้อมใช้งานของเส้นทางมากกว่า ในมุมมองที่แท้จริงของเบาะนั่งที่คุณได้รับในวันนี้ ^ _ ^

★★★★☆ 10 เม.ย. 2017 (ferry High Speed Ferry, Lomprayah)
★★★★★ 14 มี.ค. 2017 (train #85 Class II Sleeper AC, Thai Railways)
★★★★☆ 21 ธ.ค. 2016 (train #85 Class II Sleeper AC, Thai Railways)
★★★★★ 30 พ.ย. 2016 (train #85 Class II Sleeper AC, Thai Railways)
★★★☆☆ 4 ธ.ค. 2015 (train #43 Class II AC, Thai Railways)
ท่านสามารถเลือกชมความเห็นอื่นๆได้หากเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ

จองตั๋ว จาก กรุงเทพ ถึง เกาะเต่า ออนไลน์

คุณจะจองตั๋วที่ไหน กรุงเทพ - เกาะเต่า ใช้เวลาเท่าไหร่? โดยทั่วไปใช้เวลาประมาณ 12h 26m ด้วยเรือเฟอร์รี่, รถบัส ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการและวิธีการเดินทาง ใช้ระยะทางรวม 414 กม. ผ่าน 4 สถานี จนถึงสถานีปลายทางเกาะเต่า โดย 12go ได้นำเสนอผู้ให้บริการ 2 บริษัท สำหรับใช้บริการเดินทางเส้นทางกรุงเทพ - เกาะเต่า เปิดให้บริการเที่ยวแรกเวลา 06:00 และเที่ยวสุดท้ายเวลา 21:00 ตามเวลาท้องถิ่น

บริษัทผู้ให้บริการเดินทางจากกรุงเทพ - เกาะเต่า ได้แก่ ลมพระยา, มีอัตราค่าโดยสารถูกสุดในการเดินทางจากกรุงเทพ - เกาะเต่า ด้วยเรือเฟอร์รี่ ในราคา ฿ 850 (US $ 24.73) โดย (ใช้เวลา 14h 30m) สำหรับการให้บริการและค่าโดยสารสูงสุด ในอัตรา ฿ 1,300 (US $ 37.82) โดย (ใช้เวลา 14h 30m) ตามตารางการเดินทาง. บางเส้นทางมีบริการของว่างและอาหารตามจุดพักระหว่างการเดินทาง (ซึ่งอาจรวมในอัตราค่าโดยสารเรียบร้อยแล้ว)

เพื่อความสะดวกสบายและความปลอดภัยในการเดินทางจากกรุงเทพ - เกาะเต่า ท่านสามารถเลือกบริการชั้นหนึ่งและแจ้งความต้องการของท่านกับผู้ให้บริการ เมื่อถึงที่หมายท่านอาจใช้บริการที่พักТут будут отели as _listเพื่อใช้ในการพักผ่อนหรือท่องเที่ยวตามสถานที่ใกล้เคียง อาทิ สำหรับการจองตั๋วเดินทางจากกรุงเทพ - เกาะเต่า ตามตารางการเดินทางข้างล่างนี้ ท่านอาจพบรายการที่ไม่พร้อมให้บริการ จึงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย