รถทัวร์จาก สถานีขนส่งหมอชิต ไป เชียงใหม่

รถทัวร์จาก สถานีขนส่งหมอชิต ไป เชียงใหม่

ผู้โดยสาร NaN คน

ตัวเลือกอื่น

กำหนดเวลา Bus สถานีขนส่งหมอชิต ถึง เชียงใหม่

กำหนดเวลา Bus สถานีขนส่งหมอชิต ถึง เชียงใหม่
ชื่อการขนส่งเวลาสำหรับเส้นทางราคา
BangkokTaxi24 Comfort 3pax ตลอดเวลา฿ 7,997
Transport Co VIP 31 07:25 - 19:18฿ 580
Thai Railways Class II AC 09:05 - 19:30฿ 938
Nakhonchai Air First Class 10:15 - 20:15฿ 974
Sombat Tour Express 42 13:00 - 23:00฿ 762
Bangkok Busline VIP 15:00 - 01:30฿ 687
Bangkok Busline VIP 16:00 - 01:30฿ 687
Tara Tour and Travel Express 18:00 - 06:30฿ 900
Sombat Tour VIP 31 21:59 - 07:39฿ 1,016
Nakhonchai Air Gold Class 22:35 - 07:51฿ 743

การขนส่งจาก สถานีขนส่งหมอชิต ไปยัง เชียงใหม่

ข้อมูลรถบัสจาก สถานีขนส่งหมอชิต ถึง เชียงใหม่

ตั๋วรถบัสราคาถูกUS$19
รถบัสที่เร็วที่สุด9ชั่วโมง 30นาที
รถบัสรอบเร็วสุด6:00 AM
รถบัสรอบที่ช้าสุด10:30 PM
เส้นทางรถบัสประจำวัน24
ระยะทาง400 กิโลเมตร
บริษัทรถบัสBangkok Busline, Budsarakham Tour, Sombat Tour, Tara Tour and Travel

ความคิดเห็นเกี่ยวกับจุดหมายจาก สถานีขนส่งหมอชิต ถึง เชียงใหม่

B
ทุกอย่างเป็นไปด้วยดี. ฉันพบรถบัสแล้วจึงแสดงที่นั่งของฉัน มีการบอกด้วยว่าเรากำลังแวะจอด แต่ไม่ใช่ว่าได้รับอนุญาตให้ซื้ออาหารที่นั่นพร้อมตั๋วได้ แต่กลับบอกเป็นภาษาไทย ยังคงมีผ้าห่ม น้ำ และขนมอยู่ตรงนั้น จำเป็นต้องใช้ผ้าห่มเมื่อตั้งค่าสภาพอากาศ มันสดบนรถบัส เรามาถึงก่อนเวลาหนึ่งชั่วโมง
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี 24, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 15 ธ.ค. 2023
AP
โดยรวมแล้วก็โอเค แต่คนที่นั่งถัดไปกรนดังเกินไปพรรณีไม่สามารถพักผ่อนได้ดีเพราะมัน
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Cherdchai Tour, 14 ธ.ค. 2023
SM
การเดินทางที่สะดวกสบายมาก เครื่องปรับอากาศที่ดีซึ่งคุณสามารถปิดได้หากคุณไม่ต้องการให้มันพัดใส่คุณ ขอแนะนำให้สวมจัมเปอร์ ถ้าคุณมี ถ้ามีเครื่องปรับอากาศของคนอื่นอยู่ คุณอาจรู้สึกหนาวเล็กน้อย กล่องขนมเล็กๆ น่ารัก น้ำและผ้าห่มที่เตรียมไว้ให้ เราไม่มีอาหารแฟนซีเลยไม่มีอาหารฟรีให้ โดยรวมแล้วฉันจะใช้บริการนี้อีกครั้ง! คุ้มค่า ตรงเวลา และสะดวกสบาย! ????
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี 24, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 13 ธ.ค. 2023
AP
โดยหลักการแล้วการเดินทางเป็นเรื่องปกติสำหรับเงิน สิ่งที่รอคุณอยู่โดยย่อ: 1. รถบัสหยุดหนึ่งครั้งเวลา 23:20 น. เป็นเวลา 20 นาที 2.มีห้องน้ำบนรถบัส 3.ขวดน้ำกับขนมปังสำหรับทุกคน 4.ผ้าห่มไม่สะอาด 5.เบาะนั่งอึดอัดสุดคือแถวสุดท้าย 6.ไม่มีแอร์ มีแผ่นเบี่ยงลมพัดลมเย็นแรงๆ บางตัวปรับได้ ส่วนใหญ่ไม่ปิด ดังนั้นเตรียมสวมหมวกหรือผ้าพันคอเพื่อป้องกันลมพัด 7. ที่นั่งปรับเอนได้ มีพื้นที่วางขา 8. หมายเลขรถโดยสารที่จะเขียนถึงคุณในใบเสร็จรับเงินไม่ใช่หมายเลขใน ด้านหน้ารถบัสแต่เขียนไว้ด้านข้างด้วยเลข 9 ขนาดใหญ่ หลังจากซื้อตั๋วอิเล็กทรอนิกส์แล้วคุณต้องไปที่หน้าต่างแล้วพิมพ์ตั๋วหวังว่าข้อมูลจะเป็นประโยชน์ นักเดินทางยาคุตของคุณ @kemys
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Sritawong Tour (Sritawong Tour), 11 ธ.ค. 2023
I
พื้นที่วางขาดีมาก มีพอร์ตสำหรับชาร์จโทรศัพท์ ห้องน้ำก็ดี การเดินทางที่ดีตลอด 10 ชั่วโมง
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 5 ธ.ค. 2023
C
ทำตามที่สัญญาไว้ด้วยรอยยิ้ม! พนักงานที่เป็นมิตรทั้งที่หน่วยงานและในรถบัส เป็นการขับที่ราบรื่นมากด้วยการหยุดเพียงจุดเดียว ฉันจะจองเอเจนซี่นี้อีกครั้งในอนาคต
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Tara Tour and Travel (ธาราทัวร์แอนด์ทราเวล), 28 พ.ย. 2023
LM
รถบัสตรงเวลา รวมอาหารว่าง อาหาร.... แนะนำรถบัสที่สะดวกสบาย
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Bangkok Busline (บางกอกบัสไลน์), 28 พ.ย. 2023
E
ไม่มีฉากกั้นและที่นั่งไม่ดีเท่าที่สัญญาไว้
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี 42, Bangkok Travel Plus, 27 พ.ย. 2023
PM
ค่อนข้างราบรื่น รับความช่วยเหลือจากฝ่ายสนับสนุน 12go ทันทีผ่าน Whatsapp เมื่อเกิดปัญหากับอีเมลที่ฉันให้ไว้ ตัวแทนการท่องเที่ยวมีประสิทธิภาพและดูน่าเชื่อถือเพียงพอ โอเปอเรเตอร์เป็นคนดี พวกเขาพาเราไปที่สถานีขนส่งกลางก่อนเวลาประมาณสองชั่วโมง ดังนั้นเราจึงต้องรอที่นั่น แต่มี 7-11 และร้านค้าบางแห่ง คนที่ดูแลผู้โดยสารในรถบัสเป็นคนดีและยิ้มแย้มมาก พยายามช่วยเหลือทุกคนและชดเชยการขาดภาษาอังกฤษด้วยความเต็มใจของเขา เฌอให้ทรายเนยกับน้ำมาให้เรา มีป้ายจอดประมาณ 5 ชั่วโมงเพื่อจะได้กินร้านอาหารริมทางโดยแลกตั๋วรถเป็นมื้ออาหารก็ดีมาก จุดจอดค่อนข้างเร็วดังนั้นระวังอย่าให้รถบัสไปโดยไม่มีคุณ เรามาถึงสถานีขนส่งเชียงใหม่ไม่ใช่เกสต์เฮาส์ที่ประกาศโดยเว็บไซต์ แต่ก็ไม่สำคัญสำหรับเราเนื่องจากเราไม่ได้ตั้งใจจะอยู่ที่นั่น แต่ดูเหมือนว่าจะรบกวนครอบครัวที่เดินทางมากับเราและค่อนข้างรำคาญกับอุบัติเหตุดังกล่าว รถบัสก็โอเค ฉันนอนหลับได้ค่อนข้างดีซึ่งเป็นเรื่องปกติสำหรับฉันในสถานการณ์เหล่านี้ ที่นั่งสามารถปรับเอนได้ค่อนข้างมากและมีพื้นที่วางขาก็ใช้ได้ ฉันค่อนข้างสูงดังนั้นฉันจึงต้องยกขาข้างหนึ่งออกไปในตรอกกลาง ของรถบัสแล้วบีบอีกอันระหว่างกระเป๋าของเราเนื่องจากไม่มีช่องเก็บของเหนือศีรษะจึงต้องวางไว้ใต้เบาะข้างหน้าเรา แนะนำให้เตรียมเสื้อแจ็คเก็ตหรือเสื้อสเวตเตอร์บางๆ ไว้สำหรับเครื่องปรับอากาศที่จะไหลตลอดหากคุณมีแนวโน้มที่จะเป็นหวัด รวมถึงที่อุดหูหรือหูฟังตัดเสียงรบกวน เนื่องจากพัดลมและเครื่องปรับอากาศมีเสียงดังมาก เรามาถึงเชียงใหม่ด้วยความสดชื่นและมีเวลาเดินเล่นทั้งวันหลังการเดินทาง ไม่รู้สึกว่าต้องนอนให้ทัน และไม่รู้สึกเหนื่อยระหว่างวัน ดังนั้นในฐานะรถบัสกลางคืน มันจึงตอบสนองวัตถุประสงค์ของมัน แม้ว่าจะดูเหมือนเพิ่งจะเปิดตัวในช่วงต้นทศวรรษ 2000 และมีการเขย่าค่อนข้างมาก
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส วีไอพี 42, Bangkok Travel Plus, 27 พ.ย. 2023
WT
ระบบจำเป็นต้องได้รับการปรับให้เหมาะสม เพราะหลายครั้งเมื่อคุณย้อนกลับไปแล้วเข้าใหม่ คุณจะต้องเริ่มต้นใหม่และทำใหม่ทั้งหมดอีกครั้ง
คำวิจารณ์นี้ได้รับการแปลโดยอัตโนมัติ
รถบัส ด่วน, Sritawong Tour (Sritawong Tour), 25 พ.ย. 2023
4.4
4815 ความคิดเห็นจากลูกค้า
5
52%
4
33%
3
11%
2
4%
1
0%

เส้นทางยอดนิยมใน ประเทศไทย

การเดินทางจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ ด้วยรถบัส

การเดินทางด้วยรถบัสจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ไปยัง เชียงใหม่ ถือเป็นทางเลือกที่ปลอดภัย สะดวกสบาย และประหยัดสำหรับการเดินทางในเส้นทางนี้ ไปยังจุดหมายปลายทางยอดนิยม แถมยังมีบริษัทรถบัสให้บริการหลายเที่ยวต่อวันด้วย รถจะออกเดินทางทุกๆ 30-60 นาทีตลอด 24 ชั่วโมง แต่สำหรับจุดหมายปลายทางที่มีคนเดินทางน้อย อาจมีรถให้บริการวันละ 1 เที่ยว ซึ่งประเภทรถบัสประจำทางที่พบมากที่สุด ได้แก่ รถบัสไม่ปรับอากาศ ปรับอากาศ และรถบัสระดับพรีเมียม

แนะนำให้จองตั๋วล่วงหน้าอย่างน้อยสองถึงสามวันก่อนวันเดินทาง ดูรายชื่อบริษัทรถบัสที่สามารถจองตั๋วออนไลน์จาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ไปยัง เชียงใหม่ ได้กับเรา และเมื่อต้องเดินทางในวันหยุดสุดสัปดาห์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ เราแนะนำให้จองตั๋วเร็วขึ้นกว่าเดิมเพราะจำนวนผู้เดินทางที่เพิ่มมากขึ้น ทั้งผู้ที่เดินทางมาท่องเที่ยวและคนทำงานที่เดินทางกลับภูมิลำเนาต่างจังหวัด

ระยะทางจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ไปยัง เชียงใหม่ ไกลหรือไม่

ระยะทางจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ไปยัง เชียงใหม่ ด้วยรถบัสนั้นขึ้นอยู่กับเส้นทางที่เลือกใช้ โดยบริษัทรถบัสส่วนใหญ่เลือกเดินทางด้วยทางด่วนหรือโทลล์เวย์ เส้นทางนี้อาจไม่จำเป็นต้องเป็นเส้นทางที่สั้นที่สุดแต่เป็นเส้นทางที่เร็วที่สุด เนื่องจากปกติจะมีการจราจรน้อยและไม่มีสัญญาณไฟจราจร

การเดินทางไปยังจุดหมายปลายทางที่เป็นเกาะซึ่งไม่ได้เชื่อมต่อกับแผ่นดินใหญ่ด้วยสะพาน รถบัสประจำทางจะขึ้นแพยนต์ขนาดใหญ่ โดยปกติแล้วผู้โดยสารจะถูกขอให้ลงจากรถ แต่ไม่จำเป็นต้องนำสัมภาระลงจากรถ ซึ่งระยะทางเดินทางการเดินทางไปยังอีกท่าเรือหนึ่งจะถูกคำนวณเข้ากับระยะทางทั้งหมดด้วย

รถบัสจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ ใช้เวลานานเท่าไหร่?

เวลาเดินทางโดยประมาณจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ นั้นจะอยู่ที่ 9ชั่วโมง 30นาที แต่อย่าลืมว่าการเดินทางด้วยรถประจำทางจะช้ากว่าการขับรถเองหรือนั่งแท็กซี่ และยังขึ้นอยู่กับความหนาแน่นของจราจรระหว่าง สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ ด้วย เวลาออกเดินทางก็สำคัญ ซึ่งปกติแล้วการจราจรในช่วงเช้าถึงบ่ายระหว่างวันธรรมดาจะมากกว่าช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์

ปัจจัยสำคัญอีกอย่างหนึ่งที่ส่งผลต่อเวลาเดินทางคือประเภทของรถบัส รถบัสพรีเมียมหรือวีไอพีจะวิ่งเร็วกว่าเนื่องจากใช้มอเตอร์เวย์และเข้าสถานีขนส่งน้อย หรือหยุดระหว่างทางน้อย โดยปกติแล้ว รถบัสจะหยุดพักสั้นๆ 10-30 นาทีหลังจากเดินทางต่อเนื่องเป็นเวลา 2-3 ชั่วโมง เพื่อให้ผู้โดยสารใช้ห้องน้ำ ซื้อของกิน และให้พนักงานประจำรถบัสและคนขับได้พักผ่อน

รถบัสวีไอพีบางคันมีห้องสุขาในตัวและคนขับสำรอง และส่วนใหญ่จะแวะพักระหว่างทางเพื่อรับประทานอาหารกลางวันหรือเติมน้ำมัน

รถบัสจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ มีราคาเท่าไหร่?

ราคาตั๋วจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ นั้นแตกต่างกันไปตามประเภทของรถบัสที่คุณเลือก สำหรับตั๋วราคาไม่แพง จะเป็นรถบัสธรรมดา รถบัส VIP หรือหรูหราจะมีราคาแพงกว่า แต่ก็จะมาพร้อมความสะดวกสบายและบริการพิเศษต่างๆ เช่น ที่ชาร์จโทรศัพท์ หน้าจอระบบความบันเทิงส่วนตัว และห้องน้ำ

ตารางเวลาเดินรถจาก #สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่ เพื่อช่วยคุณวางแผนการเดินทางได้ดีขึ้น ด้านล่างเป็นตารางเวลาเดินรถจาก สถานีขนส่งหมอชิต, กฎบัตร ถึง เชียงใหม่รวมถึงเวลาออกและเวลาถึงของรถบัส

อันดับบริษัทรถบัสที่ดีที่สุด

บริษัทรถบัสประจำทางเส้นนี้มีความแตกต่างกันมาก ทั้งในด้านคุณภาพและการบริการ คุณควรหาข้อมูลเบื้องต้นก่อนตัดสินใจซื้อตั๋วและเลือกบริษัทรถบัสสำหรับการเดินทาง

ความปลอดภัยก็เป็นหนึ่งในเรื่องที่มองข้ามไม่ได้ เราขอแนะนำให้คุณตรวจสอบรีวิวเกี่ยวกับคุณภาพ การบริการของบริษัทรถบัสที่ให้บริการในเส้นทางนี้ก่อน

บริการของเราเป็นพันธมิตรกับบริษัทรถบัสที่น่าเชื่อถือและไว้วางใจได้เท่านั้น เราพยายามอย่างดีที่สุดเพื่อที่คุณสามารถเลือกผู้ให้บริการที่ดีที่สุดในแต่ละเส้นทางได้อย่างสบายใจ