รถทัวร์จาก กรุงเทพ ไป หัวหิน

รถทัวร์จาก กรุงเทพ ไป หัวหิน

ผู้โดยสาร NaN คน

ตัวเลือกอื่น

กำหนดเวลา Bus กรุงเทพ ถึง หัวหิน

กำหนดเวลา Bus กรุงเทพ ถึง หัวหิน
ชื่อการขนส่งเวลาสำหรับเส้นทางราคา
BangkokTaxi24 Mercedes S Class 3pax ตลอดเวลา฿ 13,200
Nor Neane Transport Minibus 05:00 - 09:00฿ 260
JKP Mochit Regional 14pax 06:30 - 10:30฿ 270
12Go Transport Van VIP 9pax 09:00 - 12:00฿ 420
Nor Neane Transport Minibus 11:00 - 15:00฿ 260
Thai Railway Class II Fan 12:30 - 17:33฿ 202
Thai Railway Class II Sleeper AC 15:34 - 19:56฿ 760
Thai Railway Class II Sleeper Fan 16:10 - 20:23฿ 361
Roong Reuang Coach VIP 24 18:00 - 22:00฿ 425
Thai Railway Class II Fan 20:10 - 00:42฿ 301
Thai Railway Class II AC 22:26 - 02:14฿ 493

การขนส่งจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน

ข้อมูลรถบัสจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน

ตั๋วรถบัสราคาถูกUS$10
รถบัสที่เร็วที่สุด3ชั่วโมง
รถบัสรอบเร็วสุด7:30 AM
รถบัสรอบที่ช้าสุด7:00 PM
เส้นทางรถบัสประจำวัน15
ระยะทาง203 กิโลเมตร
บริษัทรถบัสMontanatip, Roong Reuang Coach, Sombat Tour, Tara Tour and Travel

ความคิดเห็นเกี่ยวกับจุดหมายจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน

WD
I don't like the station South it's too Far, and unconvenient.
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 19 ม.ค. 2024
NC
Enough space, left in time, arrived early, toilet on bus
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 28 ก.พ. 2023
B
Nice welcome at office, staff speak english. Old bus very unconfortable, suspension so hard, lot of vibrations impossible to rest! Driver stop 4 times but never say anything so finaly i went out to restroom ...Ordinaire buses take same time to Hia in, nothing was Vip on that trip!
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 3 ก.พ. 2023
EA
everything easy and convenient
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 20 ธ.ค. 2022
LY
vip bus has lots of leg space. Arrived hua hin 15minutes early. Driver is kind enough to provide us choice to drop off at different locations in hua hin, including somewhere near hilton, hua hin maket village etc.
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 25 ต.ค. 2022
JW
Simple process which was ideal, only issue was the bus would stop randomly at checks with no warning or with what was going on and for how long
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 23 ต.ค. 2022
JR
Was a comfortable trip.
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 18 ต.ค. 2022
EL
Recommend to get a taxi to sombat vibhavadi bus terminal because it is not close to any MRT stations. The terminal itself was comfortable with convenience store nearby. Bus left on time and arrived at Hua Hin earlier than expected. The seats in the bus were very comfortable and the journey was smooth.
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 10 ต.ค. 2022
AI
I always use Sombat Tour between BKK and Hua Hin. Excellent bus service. 12Go booking site advised to be at the bus station one hour before departure time but it was not necessary. I waited too long doing nothing.15 minutes before departure time is enough.
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 4 ต.ค. 2022
LW
4小時可好好休息,座位寬敞。
รถบัส วีไอพี 24, Sombat Tour (บริษัท เทพสมบัติ จำกัด), 29 ส.ค. 2022
4.5
241 ความคิดเห็นจากลูกค้า
5
65%
4
27%
3
5%
2
3%
1
0%

เส้นทางยอดนิยมใน ประเทศไทย

การเดินทางจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน ด้วยรถบัส

การเดินทางด้วยรถบัสจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน ถือเป็นทางเลือกที่ปลอดภัย สะดวกสบาย และประหยัดสำหรับการเดินทางในเส้นทางนี้ ไปยังจุดหมายปลายทางยอดนิยม แถมยังมีบริษัทรถบัสให้บริการหลายเที่ยวต่อวันด้วย รถจะออกเดินทางทุกๆ 30-60 นาทีตลอด 24 ชั่วโมง แต่สำหรับจุดหมายปลายทางที่มีคนเดินทางน้อย อาจมีรถให้บริการวันละ 1 เที่ยว ซึ่งประเภทรถบัสประจำทางที่พบมากที่สุด ได้แก่ รถบัสไม่ปรับอากาศ ปรับอากาศ และรถบัสระดับพรีเมียม

แนะนำให้จองตั๋วล่วงหน้าอย่างน้อยสองถึงสามวันก่อนวันเดินทาง ดูรายชื่อบริษัทรถบัสที่สามารถจองตั๋วออนไลน์จาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน ได้กับเรา และเมื่อต้องเดินทางในวันหยุดสุดสัปดาห์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ เราแนะนำให้จองตั๋วเร็วขึ้นกว่าเดิมเพราะจำนวนผู้เดินทางที่เพิ่มมากขึ้น ทั้งผู้ที่เดินทางมาท่องเที่ยวและคนทำงานที่เดินทางกลับภูมิลำเนาต่างจังหวัด

ระยะทางจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน ไกลหรือไม่

ระยะทางจาก กรุงเทพ ไปยัง หัวหิน ด้วยรถบัสนั้นขึ้นอยู่กับเส้นทางที่เลือกใช้ โดยบริษัทรถบัสส่วนใหญ่เลือกเดินทางด้วยทางด่วนหรือโทลล์เวย์ เส้นทางนี้อาจไม่จำเป็นต้องเป็นเส้นทางที่สั้นที่สุดแต่เป็นเส้นทางที่เร็วที่สุด เนื่องจากปกติจะมีการจราจรน้อยและไม่มีสัญญาณไฟจราจร

การเดินทางไปยังจุดหมายปลายทางที่เป็นเกาะซึ่งไม่ได้เชื่อมต่อกับแผ่นดินใหญ่ด้วยสะพาน รถบัสประจำทางจะขึ้นแพยนต์ขนาดใหญ่ โดยปกติแล้วผู้โดยสารจะถูกขอให้ลงจากรถ แต่ไม่จำเป็นต้องนำสัมภาระลงจากรถ ซึ่งระยะทางเดินทางการเดินทางไปยังอีกท่าเรือหนึ่งจะถูกคำนวณเข้ากับระยะทางทั้งหมดด้วย

รถบัสจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน ใช้เวลานานเท่าไหร่?

เวลาเดินทางโดยประมาณจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน นั้นจะอยู่ที่ 4ชั่วโมง แต่อย่าลืมว่าการเดินทางด้วยรถประจำทางจะช้ากว่าการขับรถเองหรือนั่งแท็กซี่ และยังขึ้นอยู่กับความหนาแน่นของจราจรระหว่าง กรุงเทพ ถึง หัวหิน ด้วย เวลาออกเดินทางก็สำคัญ ซึ่งปกติแล้วการจราจรในช่วงเช้าถึงบ่ายระหว่างวันธรรมดาจะมากกว่าช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์

ปัจจัยสำคัญอีกอย่างหนึ่งที่ส่งผลต่อเวลาเดินทางคือประเภทของรถบัส รถบัสพรีเมียมหรือวีไอพีจะวิ่งเร็วกว่าเนื่องจากใช้มอเตอร์เวย์และเข้าสถานีขนส่งน้อย หรือหยุดระหว่างทางน้อย โดยปกติแล้ว รถบัสจะหยุดพักสั้นๆ 10-30 นาทีหลังจากเดินทางต่อเนื่องเป็นเวลา 2-3 ชั่วโมง เพื่อให้ผู้โดยสารใช้ห้องน้ำ ซื้อของกิน และให้พนักงานประจำรถบัสและคนขับได้พักผ่อน

รถบัสวีไอพีบางคันมีห้องสุขาในตัวและคนขับสำรอง และส่วนใหญ่จะแวะพักระหว่างทางเพื่อรับประทานอาหารกลางวันหรือเติมน้ำมัน

รถบัสจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน มีราคาเท่าไหร่?

ราคาตั๋วจาก กรุงเทพ ถึง หัวหิน นั้นแตกต่างกันไปตามประเภทของรถบัสที่คุณเลือก สำหรับตั๋วราคาไม่แพง จะเป็นรถบัสธรรมดา รถบัส VIP หรือหรูหราจะมีราคาแพงกว่า แต่ก็จะมาพร้อมความสะดวกสบายและบริการพิเศษต่างๆ เช่น ที่ชาร์จโทรศัพท์ หน้าจอระบบความบันเทิงส่วนตัว และห้องน้ำ

ตารางเวลาเดินรถจาก #กรุงเทพ ถึง หัวหิน เพื่อช่วยคุณวางแผนการเดินทางได้ดีขึ้น ด้านล่างเป็นตารางเวลาเดินรถจาก กรุงเทพ ถึง หัวหินรวมถึงเวลาออกและเวลาถึงของรถบัส

อันดับบริษัทรถบัสที่ดีที่สุด

บริษัทรถบัสประจำทางเส้นนี้มีความแตกต่างกันมาก ทั้งในด้านคุณภาพและการบริการ คุณควรหาข้อมูลเบื้องต้นก่อนตัดสินใจซื้อตั๋วและเลือกบริษัทรถบัสสำหรับการเดินทาง

ความปลอดภัยก็เป็นหนึ่งในเรื่องที่มองข้ามไม่ได้ เราขอแนะนำให้คุณตรวจสอบรีวิวเกี่ยวกับคุณภาพ การบริการของบริษัทรถบัสที่ให้บริการในเส้นทางนี้ก่อน

บริการของเราเป็นพันธมิตรกับบริษัทรถบัสที่น่าเชื่อถือและไว้วางใจได้เท่านั้น เราพยายามอย่างดีที่สุดเพื่อที่คุณสามารถเลือกผู้ให้บริการที่ดีที่สุดในแต่ละเส้นทางได้อย่างสบายใจ